DWP ta sanar da sharuɗɗan PIP guda biyar, za su biya har zuwa £608 kowane wata

Miliyoyin 'yan Birtaniyya a halin yanzu suna da'awar Biyan Independence Payments (PIPs) daga Sashen Aiki da Fansho (DWP) .Wadanda ke da cututtuka masu tsanani ko yanayin da ke da wuya a yi ayyuka masu sauƙi na yau da kullum zasu iya samun tsabar kudi ta hanyar tsarin PIP.
Mutane kalilan ne suka san cewa PIP ya bambanta da Universal Credit, duk da haka, DWP ta tabbatar da cewa ta sami rajista na sabbin ikirari 180,000 tsakanin Yuli 2021 da Oktoba 2021. Wannan shine matakin mafi girman kwata kwata na sabbin rajistar da'awar tun farkon PIP a 2013 .Kimanin sauyi 25,000 kuma an ba da rahoton.
Har ila yau, bayanan sun nuna cewa sabbin da'awar a halin yanzu suna ɗaukar makonni 24 don kammalawa, daga rajista zuwa yanke shawara. Wannan yana nufin mutanen da ke tunanin yin sabon da'awar PIP ya kamata su yi la'akari da shigar da ɗaya a yanzu, kafin karshen shekara, don tabbatar da aiwatar da aikace-aikacen. wuri a farkon 2022, in ji Daily Record.
Mutane da yawa sun daina neman PIP saboda ba sa tunanin yanayin su ya cancanci, amma yana da mahimmanci a tuna yadda yanayin ya shafi ikon ku na yin ayyukan yau da kullum da kuma kewaya gidan ku, wanda ke da mahimmanci ga masu yanke shawara na DWP - ba yanayin ba. kanta.
An tsara fa'idar don taimaka wa mutanen da ke da yanayin kiwon lafiya na dogon lokaci, yanayin lafiyar hankali ko nakasa ta jiki ko na koyo, duk da haka, mutane da yawa suna jinkirta neman wannan fa'ida ta asali saboda kuskuren sun yi imanin cewa ba su cancanta ba. An rubuta naƙasar farko na mai da'awar PIP a lokacin Lokacin kimantawa a cikin fiye da 99% na lokuta. Daga cikin da'awar da aka tantance a ƙarƙashin ƙa'idodin DWP na yau da kullun tun watan Yuli, 81% na sababbin da'awar da 88% na Ƙimar Rayuwa ta Nakasa (DLA) da aka sake tantance da'awar an rubuta su azaman kasancewa ɗaya daga cikin biyar mafi yawan yanayi na nakasa.
Da ke ƙasa akwai ƙaƙƙarfan jagora ga ƙamus ɗin da DWP ke amfani da shi, wanda ke bayyana abubuwan da ke cikin da'awar, gami da abubuwan da aka haɗa, ƙimar ƙima, da kuma yadda aka ƙirƙiri aikace-aikacen, wanda hakan ke ƙayyade matakin lambar yabo da mutum zai karɓa.
Ba kwa buƙatar yin aiki ko biyan gudummawar Inshorar Ƙasa don samun cancantar PIP, ba ruwan ku da mene ne kudin shiga, ko kuna da wani tanadi, ko kuna aiki ko a'a - ko kuma a kan hutu.
DWP za ta ƙayyade cancantar da'awar PIP ɗin ku a cikin watanni 12, duba baya a watanni 3 da 9 - dole ne su yi la'akari ko yanayin ku ya canza akan lokaci.
Kullum kuna buƙatar zama a Scotland aƙalla biyu cikin shekaru uku da suka gabata kuma ku kasance cikin ƙasar a lokacin aikace-aikacen.
Idan kun cancanci PIP, za ku kuma sami kyautar £ 10 na shekara ta Kirsimeti - ana biyan wannan ta atomatik kuma baya shafar wasu fa'idodin da zaku iya samu.
Shawarar game da ko kuna da haƙƙin sashin rayuwar yau da kullun, kuma idan haka ne, a wanne ƙima, ya dogara ne akan jimlar maki a cikin ayyuka masu zuwa:
Kowane ɗayan waɗannan ayyukan an raba shi zuwa maƙasudin ƙira da yawa. Don samun lada a sashin rayuwar yau da kullun, kuna buƙatar maki:
Kuna iya samun saitin maki ɗaya kawai daga kowane aiki, kuma idan biyu ko fiye suka nema daga aiki iri ɗaya, mafi girman kawai za a ƙidaya.
Matsakaicin abin da kuke da haƙƙin ɓangaren ruwa kuma idan haka ne ya dogara da jimillar makin ku a cikin ayyuka masu zuwa:
Dukkan ayyukan biyu an raba su zuwa adadin ma'anar maƙirari. Don samun lambar yabo na Motsi, kuna buƙatar maki:
Kamar yadda yake tare da sashin rayuwar yau da kullun, zaku iya samun mafi girman makin da ya shafe ku daga kowane aiki.
Waɗannan su ne tambayoyin da ke kan fam ɗin da'awar PIP 2, wanda kuma aka sani da 'yadda nakasar ku ke shafar ku' daftarin shaida.
Yi lissafin duk yanayin lafiyar jiki da tunani da nakasa da kuke da su da kwanakin da suka fara.
Wannan tambayar game da yadda yanayin ku ya yi muku wahala ku shirya abinci mai sauƙi ga mutum ɗaya kuma ku dumama shi a kan murhu ko microwave har sai ya kasance lafiya don cin abinci. .
Wannan tambaya game da ko yanayin ku yana da wahala a gare ku don wankewa ko yin wanka a cikin madaidaicin baho ko shawa wanda ba a daidaita shi ta kowace hanya ba.
Wannan tambayar tana tambayar ku don bayyana duk wata matsala da kuke da ita game da sutura ko tuɓe. Wannan yana nufin sanyawa da cire tufafin da ba a taɓa su ba - gami da takalma da safa.
Wannan tambayar game da yadda yanayin ku ya sa ya yi muku wahala don sarrafa sayayya da ma'amaloli na yau da kullun.
Hakanan kuna iya amfani da shi don samar da duk wani bayanin da kuke ganin ya cancanta.Babu wani nau'in bayanai na gaskiya ko kuskure da za a haɗa, amma yana da kyau a yi amfani da wannan sarari don gaya wa DWP:
Kuna son ci gaba da kasancewa tare da sabbin labarai, ra'ayoyi, fasali da ra'ayoyi a cikin birni?
Labari mai ban sha'awa na MyLondon, The 12, yana cike da cikakkun labarai da sabbin labarai don nishadantar da ku, sanar da ku da farin ciki.
Tawagar MyLondon tana ba da labarun Landan ga 'yan London.'Yan jaridarmu sun ba da labarin duk labaran da kuke buƙata - daga zauren gari zuwa titunan gida, don haka ba za ku taɓa rasa ɗan lokaci ba.
Don fara aiwatar da aikace-aikacen kuna buƙatar tuntuɓar DWP akan 0800 917 2222 (wayar rubutu 0800 917 7777).
Idan ba za ku iya yin da'awar ta wayar ba, kuna iya buƙatar fom na takarda, amma wannan na iya jinkirta da'awar ku.
Kuna so a kawo sabbin laifuffukan London, wasanni ko labarai masu tada hankali kai tsaye zuwa akwatin saƙon saƙonku? Tela a nan don dacewa da bukatunku.


Lokacin aikawa: Fabrairu-15-2022